ค่าใช้จ่าย เกี่ยวกับอาหารใน 1 วัน เบ็ดเสร็จรวมแล้วตกอยู่ที่ 120 บาท โดยมีรายการ ดังนี้ กับข้าวถุงละ 30 บาท 2 ถุง, ข้าวเปล่าถุงละ10บาท 1 ถุง*, กล้วย 1 หวี 50 บาท กินได้ทั้งสัปดาห์ ตกวันละ 7 บาท, Apple ผลละ 13บาท 1 ผล, น้ำดื่ม1.5ลิตร ขวดละ 9บาท 2 ขวด, ขนม 10 บาท
* สังเกตได้ว่า การซื้อกับข้าวเป็นถุง รวมๆแล้วเพียงแค่ 70 บาท จะประหยัดกว่า กว่าการซื้อเป็นจานหรือกล่อง ซึ่ง 2 จานจะอยู่ที่ 100-120 บาท โดยได้ปริมาณเท่าๆกัน(หรือบางที กินเป็นจาน ก็ได้กับข้าวน้อยกว่าด้วยนะ ฮาๆๆ)
กินไปอ่านไป
Add new comment